Xin chào ! Bạn chưa có tài khoản? Đăng ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Thành Viên Avatar của silva1988
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    0 Xu
    Thanks
    78  

[JX2] Xin các bác chỉ giúp em cách giới hạn acc 1 hệ phái trong 1 map/ 1 máy

Xin Chào toàn thể anh em

Em có làm 1 cái giới hạn số lượng acc của hệ phái trong 1 map/ 1 máy
    ** thể là giới hạn acc NMD trong 1 map/1 máy.
    Hiện em đang code thẳng vào file : playerloginin.lua
    Nội Dung của em ** thể như sau :
    1. Trong 1 máp chỉ định , thì mỗi máy chỉ được log 1 acc NMD, khi acc thứ 2 được log vào thì sẽ bị check và báo vượt quá số lượng acc tối đa là 1 acc đồng thời bị thoat game luôn. không phân biệt acc thứ 2 này có nằm trong map chỉ định hay không.(
    2. Nếu dùng 2 acc NMD ( không có acc nào nằm trong máp chỉ định ) chạy vào máp chỉ định thì khi vào máp chỉ định sẽ bị báo là vượt quá số lượng NMD được cho phép , và sau đó bị thoát acc, hoặc là sẽ không vào được máp chỉ định và hiện cảnh bảo vuọt quá số acc cho phép log vào. ( giống kiểu không vào dc máp giang tân thôn nếu chưa làm nhiệm vụ Phong Đô Quy Thành ấy ạ )

Hiện tại trường hợp 1 em làm và đã ok.
    Tuy Nhiên trường hợp 2 thì em chưa sử lý được.
    Nên em làm bài này , xin các bác có kinh nghiêm chỉ bảo giúp em , cho em biết với trường hợp 2 này phải code trong file nào ạ.

Em xin cảm ơn các bác
    Cuộc Đời Này Chỉ Có Làm Thì Mới Có Ăn
    Còn Cái Loại Không Làm Mà Muốn Có Ăn Thì Chỉ Có Ăn C*t Ăn Đầu Bu*i Nhá

Thành Viên Avatar của VIP_VIP
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    0 Xu
    Thanks
    13  
    nói chung là dài quá ko đọc đâu ))
    Cùng nhau xây dựng một clb đoàn kết cùng phát triển nhé !

Thành Viên Avatar của dungcoi9x
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    0 Xu
    Thanks
    119  
    Quote Nguyên văn bởi VIP_VIP  [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 
    nói chung là dài quá ko đọc đâu ))
    mở sv 2018 chưa pro cho xin link chơi đi

Rất Hân Hạnh Được Làm Quen với Các Ido ◙╬◙

Thành Viên Avatar của congdantoancau
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    0 Xu
    Thanks
    25  
    Quote Nguyên văn bởi silva1988  [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 
    1. Trong 1 máp chỉ định , thì mỗi máy chỉ được log 1 acc NMD, khi acc thứ 2 được log vào thì sẽ bị check và báo vượt quá số lượng acc tối đa là 1 acc đồng thời bị thoat game luôn. không phân biệt acc thứ 2 này có nằm trong map chỉ định hay không.(
    2. Nếu dùng 2 acc NMD ( không có acc nào nằm trong máp chỉ định ) chạy vào máp chỉ định thì khi vào máp chỉ định sẽ bị báo là vượt quá số lượng NMD được cho phép , và sau đó bị thoát acc, hoặc là sẽ không vào được máp chỉ định và hiện cảnh bảo vuọt quá số acc cho phép log vào. ( giống kiểu không vào dc máp giang tân thôn nếu chưa làm nhiệm vụ Phong Đô Quy Thành ấy ạ )

Hiện tại trường hợp 1 em làm và đã ok.
    Tuy Nhiên trường hợp 2 thì em chưa sử lý được.
    Nên em làm bài này , xin các bác có kinh nghiêm chỉ bảo giúp em , cho em biết với trường hợp 2 này phải code trong file nào ạ.

Em xin cảm ơn các bác
    Yêu cầu số 1: Lấy IP hay cái gì của máy hả bạn? Làm hay thế, cái này mình cũgg không biết. Chỉ mình với!

Yêu cầu số 2: Bạn phải code trong map trap và cả thần hành bảo điển. Một file maptrap ví dụ: /home/server/gs0/script/中原一区/灵宝山/trap/灵宝山to襄阳.lua
    Huynh đệ tề tâm - Kì lợi đoạn kim

Thành Viên Avatar của VIP_VIP
    File đã đăng
    0
    Đã mua
    0
    Đã bán
    0
    Tiền hiện có
    0 Xu
    Thanks
    13  
    Quote Nguyên văn bởi dungcoi9x  [Bạn cần đăng nhập để xem link ! Chưa có tài khoản? Hãy ] 
    mở sv 2018 chưa pro cho xin link chơi đi
    mở cái loz : )))))
    Cùng nhau xây dựng một clb đoàn kết cùng phát triển nhé !

Từ khóa (Tag) của chủ đề này